10 ตอบกลับ

VIP Member

ตอนนี้ยังไม่ได้ไปหาหมอเลยค่ะ ปวดทุก7นาที ปวดเหมือนปวดถ่ายปวดระดับ10เมื่อวานไป.รพ.มาหมอให้กับค่ะบอกปากมดลูเปิดแค่เซนเดียว หมอบอกว่าถ้าเจ็บทุก2นาทีหรือน้ำเดินค่อยมาโรงบาล เราไม่อยากไปเสียเที่ยว เลยต้องทนเอาค่ะตอนนี้

VIP Member

แม่ลองจับเวลาดูค่ะ​ ถี่มากขึ้นเรื่อยๆ​หรือมีมูกเลือด​ น้ำเดินก็หิ้วกระเป๋า​ไปโรงพยาบาล​เลยค่ะ

VIP Member

เมื่อสักพักมีเมือกใส่ป่นเลือดออกมาค่ะ แต่ปวดท้องยังไม่ถี่ แต่เวลาปวดอยากร้องไห้เลยค่ะ🥺🥺

ไปโรงพยาบาลเลยค่ะ หน้าจะใกล้คลอดแล้ว

ถ้ามีเลือดไหลหรือเมือกไหลออกมาแนะนำให้ไปโรงพยาบาลเลยค่ะ

ค่ะแม่🥺🙏🙏

ไปโรงพยาบาลเลยค่ะ

น่าจะคลอดแล้วค่ะ

น่าจะคลอดแล้วคะ

ไปหาหมอเลยจ้า

ไปหาหมอเลยค่ะ

VIP Member

ค่ะแม่🥺🥺🙏🙏