4 ตอบกลับ

คุณแม่ลองให้ยาอีกรอบแล้วน้องมีผื่นขึ้นหรือเปล่าคะ หากขึ้นอีกแนะนำให้หาคุณหมอท่านเดิมนะคะ คุณหมอจะได้ทราบประวัติการแพ้และให้ยาได้ถูกตัวค่ะ

แสดงว่าน้องไม่ได้แพ้ยาค่ะ ผื่นที่ขึ้นได้ขึ้นหลังจากน้องไข้ลดหรือเปล่าคะ วันนี้คุณแม่ได้ทานอหารอะไรที่อยู่ในกลุ่มเสี่ยงการแพ้อาหารหรือเปล่าคะ (นม ไข่ ถั่ว อาหารมะเล แป้งสาลี) ลองหาสาเหตุที่น้องผื่นขึ้นดูก่อนค่ะ หากเป็นที่แพ้อาหารผ่านนมแม่ คุณแม่อาจจะต้องงดอาหารกลุ่มเสี่ยงค่ะ ส่วนอาการคัน ส่วนตัวใช้คารามายล์ทาค่ะ

อาการที่คุณแม่เล่า เหมือนกับว่าแพ้ยาจริงๆด้วยค่ะ ยังไงควรนำตัวยา และพาน้องไปหาหมอดีกว่าค่ะ

ขอบคุณคะ ผื่นยุบไปแล้วคะ แม่เลยลองให้ยาอีกรอบตอนเที่ยง ตั้งแต่เที่ยงมาจนถึงตอนนี้ ไม่มีผื่นแล้วคะ แต่ตัดสินใจว่าจะกลับไปหาหมอคนเดิมดูค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-14128)

ไปหาหมอเลยดีกว่าคะ

ตอนนี้ผื่นยุบไปแล้วคะ แม่ลองให้อีกรอบตอนเที่ยง ผื่นก็ไม่มีขึ้นคะ แต่แม่ว่าจะไปหาหมอคนเดิมค่ะ