25 ตอบกลับ

ที่บ้านเรียกกระหม่อมเด็กยังไม่เต็มค่ะห้ามไปบีบหรือกดเดี๋ยวมันจะค่อยๆเต็มตามอายุเด็กเองค่ะลูกสาวคนแรกก็เป็นตอนแรกคลอดค่ะ

VIP Member

ตอนลูกคนแรกเราดูดออกก็เป็นคะ เราพยายามให้น้องนอนตะแคงไปฝั่งที่ไม่บวมในช่วงแรกๆเดือนกว่าๆก็หายคะไม่ต้องกังวลนะคะแม่

ขอบคุณมากค่ะ

บ้านนี้ตอนคลอดก็ปูดค่ะแต่ไม่ปูดขนาดนี้ทีแรกจิตตกเหมือนกันแต่ถามหมอแล้วบอกเด๋วก็ยุบเองค่ะ😀😀

หลานชายก้อปูดตอนคลอดค่ะน่าจะใช้เครื่องช่วยดูดออกมา หายนะคะแต่ใช้เวลาหลายเดือนเคสของหลานชายค่ะ

หายค่ะปูดกว่านี้อีกค่ะ ไม่ต้องกังวลค่ะ

แม่ลองปรึกษาแพทย์จะดีกว่าค่ะแต่แม่บ้านนี้ใช้เครื่องดูดออก 2 คนหัวก้อไม่เป็นแบบนี้

น้องใช้เครื่องดูดออกมารึป่าวคะ เดี๋ยวก็ยุบเองค่ะ ถ้าไม่ใช่รีบหาหมอนะคะ

ใช้ผ้าชุบน้ำอุ่นประคบค่ะ ประคบบ่อยๆจะค่อยๆยุบเองค่ะ

ขอบคุณค่ะ. 😊

เห็นลูกน้องสาวเราก็ปูดค่ะ แต่ก็ค่อยๆยุบลงเรื่อยๆ

ของเราออกข้างๆตอนนี้น้องได้เดือนกว่าๆแล่ว

เด่ยวก็หายค่ะแม่ ไม่มั่นใจปรึกษาหมอนะคะ