21 ตอบกลับ

VIP Member

ก่อนจะรู้ตัวว่าท้อง จะหิวสารพัดอย่างเลยค่ะ เวลาอยากน้องได้กิน แต่พอรู้ตัวว่าตั้งครรภ์ก็ปาไป6สัปดาห์แล้วค่ะ หลังจากรู้ตัวแค่2-3วันอาหารที่เคยอยากก่อนหน้า กลายเป็นอาหารที่เหม็น จนไม่อยากเห็นแม้รูปภาพค่ะ

ปวดท้องน้อยเหมือนจะเป็นประจำเดือนค่ะ พอเข้าอาทิตย์ที่ 2-3 เริ่มเหม็นกลิ่นพะอืดพะอม มึนหัวตื้อๆเหมือนไม่สบายน้ำลายจืดร่วมด้วย แต่แนะนำตรวจเลยค่ะถ้าน้องฝังตัว 7-14 วันก็ขึ้น 2 ขีดจาง ๆ แล้วค่ะ

ปวดหน่วงเป็นเดือนค่ะ วันละนิดละหน่อย แต่ก็ปวดทุกช่วงอายุครรภ์แหละค่ะมดลูกมันขยาย บางทีก็จี๊ดสะดือ

เหมือนคนเป็นประจำเดือน แต่ไม่มีประจำเดือนอ่ะค่ะ 😅ทั้งปวดหน่วงที่ท้องลงช่วงล่าง อารมณ์แปรปรวน และพฤติกรรมการกินไม่ว่าจะกินจุกจิกหรือเบื่ออาหาร เหนื่อยง่าย

ช่วงแรกๆๆบ้านนี้คัดเต้านม ฉี่บ่อย กินข้าวไม่ค่อยได้ นอนไม่ค่อยหลับ จนปวดหัวค่ะ แต่อาการเหล่านี้จะหายไปหลัง3เดือนค่ะ ตอนนี้กินได้ทุกอย่างจะร้า

เราเป็นหน่วงๆท้อง เหมือน ปจด.จะมา แต่ก็ไม่มา เบื่ออาหารมากๆ ปวดหัวตอนเย็นเหมือนจะไม่สบาย ฉี่บ่อย อาการของเราคือเหมือนคน ปจด.กำลังจะมา

VIP Member

หิวมากกว่าปกติเลย ไม่ได้กินจะหงุดหงิดหน่อย ปวดฉี่บ่อยมากถึงมากอะ วินหัว ปวดท้อง เหนื่อยง่าย กว่าจะรู้ตัวบ้านนี้4เดือนเลยคะ

บ้านนี้ปจก.ขาด2วันค่ะ ปวดท้องน้อยทั้งวันเหมือนปจด.จะมาก็ไม่มา แล้วตรวจขึ้น2ขีดจางๆๆๆค่ะ มีแค่อาการปวดท้องแค่นี้ค่ะ 😂

บ้านนี้เวียนหัวอ่อนเพลียเหนื่อยง่ายคะ..มีอาการคัดเต้านมและเจ็บตรงหัวนมคะ ตรวจขึ้น 2 ขีดชัดเจนแจ่มแจ้ง😄😄😄

Super Mum

บ้านนี้ประจำเดือนขาดค่ะ รู้สึกเหนื่อยง่าย ปวดหัว พะอืดพะอมกินอะไรก็ไม่อร่อยเลยค่ะ

VIP Member

ส่วนตัวจะประจำเดือนขาด เต้านมคัด รู้สึกอืดๆที่ท้อง คล้ายเวลาจะเป็นประจำเดือนค่ะ