ขอสอบถามหน่อยค่ะ น้องไม่อึ

อันนี้คือน้องคลอดก่อนกำหนดด้วย2เดือน แต่ตอนนี้คือครบเดือน1แล้ว แล้วน้องไม่ถ่ายไม่อึ มีแต่แหวะล่ะก็ตดบ่อย อันนี้เป็นอะไรไหมค่ะ เมื่อวานไปหาหมอมาแล้วหมอสวนตูดน้องแล้วก็อึแต่อึนิดเดียว พอมาเมื่อเช้าเราเอาใบกระเพรารนไฟล่ะมาทาที่หน้าท้องก็อึเยอะอยู่เต็มแพมเพิสเลย พอตกเย็นมาน้องแหวะบ่อยล่ะก็ตดบ่อย เป็นอะไรไหมค่ะแล้วมีวิธีแก้ให้น้องอึไหมค่ะ#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ