2 ตอบกลับ

ถ้าลูกรู้ว่าแม่คิดแบบนี้ ลูกคงเสียใจและน้อยใจน่าดูเลยค่ะ สงสารเค้านะคะ เพศ เป็นสิ่งที่เด็กเกิดและโตขึ้นมาเลือกเองค่ะ เพียงแค่เขาจะเกิดมาในร่างกายแบบไหนก็เท่านั้นเอง ต่อให้ใช้เงินจำนวนมาก พึ่งวิธีวิทยาศาสตร์ ให้ร่างกายออกมาเป็นชาย แต่ท้ายที่สุดแล้ว ใจจริงของเขาจะเป็นชายหรือหญิงนั้น ก็เป็นสิ่งที่เขาโตมาเลือกเองอยู่ดีค่ะแม่

เราก็รู้สึกว่าตัวเองเป็นแม่ที่แย่มากๆเลยค่ะลูกก็คงรับรู้ถึงความรู้สึกของแม่ได้ คงเสียใจมากที่แม่คิดแบบนี้ วันนี้เลยดิ้นน้อย😢 เราอาจจะคาดหวังมากเกินไปค่ะ พอไม่ได้อย่างหวังเลยผิดหวัง เพื่อนๆ ญาติพี่น้องทุกๆคนต่างก็อยากได้ผู้หญิง ทำให้เรารู้สึกกดดันมากๆ😭😔

บ้านนี้ไม่ว่าจะหญิงหรือชายดีใจหมดค่ะแค่เขาแข็งแรงก้พอค่ะ ลูกเราจะเป็นหญิงหรือชายยังไงก้ลูกเราค่ะไม่เกี่ยวอะไรกันเลยกับเพศ

ขอบคุณมากนะคะ🙏🏻😢