10 ตอบกลับ

นี่เลยค่ะ3เดือนแล้วค๊า คลอดออกมาปกติทุดอย่างค่ะเบาหวานน้ำตาลในเลือดไม่สูง ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะ แต่แม่ต้องคุมอาหารให้ได้งดหวานด้วยนะคะ สู้ๆค่ะ วันที่18สิงหาแม่มีนัดตรวจเบาหวานลุ้นอยู่ว่าจะเป็นต่อหรือสิ้นสุดแค่ตอนตั่งครรภ์(น้องสะใภ้สามีเป็นเหมือนกันแค่พอคลอดเสร็จก็ตรวจไม่เตอเบาหวานค่ะ)

น้องได้2เดือน18วันแล้วจ้าแข็งแรงดีจ้าเป็นเหมือนกันจ้า.อย่ากังวลมากเกินไปนะจ้ะไม่ดีกะเด็กในท้องจ้า..สู้ๆ

ตอนนี้3เดือนแล้วค่ะคลอดออกมามี2800ปกติดีลูกไม่เป็นเบาหวานเพราะตอนท้องไตรมาสที่3ปรับเบาหวานให้คงที่ออกมาแข็งแรงมากค่ะตั้งแต่ท้องน้ำหนักขึ้นมา4โลเองคุณแม่ไม่ต้องกังวลคุมอาหารดีๆพอแล้วค่ะ

บ้านนี้แม่เป็นเบาหวาน แต่คุณแม่ควบคุมอาหารตั้งแต่รู้ว่าเป็นยันคลอดน้องออกมาปกติแข็งแรง สมบูณร์ดีคะ น้ำหนัก 3290กรัม คุณแม่ไม่ต้องเครียดนะคะ

2 เดือน 14 วัน หมอนัดตรวจเบาหวานแม่หลังคลอด เดือนหน้า ของลูก พ.ย.ปีหน้า คุมอาหาร งดของทอดนะแม่ อย่าเครียด ดูแลตัวเองดีๆ

คลอดแล้วน่ะคะน้องได้1เดือน17วันพอคลอดน้องได้1อาทิตย์เบาหวานที่เป็นตอนท้องก็หายไปเลยคะ😊😊😊

น้องคลอดมาก็ปกตินะคะ พยายามคุมค่ะแม่ลดข้าวขาวทานข้าวกล้อง งดน้ำหวาน สู้ๆนะคะ

เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ค่ะคลอดแล้วก็ไม่มีนะค่ะน้องแข็งแรงดีค่ะ

คลอดเมื่อวันที่18/11/63น้องปกติแข็งแรงดีจ้า

แข็ง​แรง​ดี​จ้าไม่เคยป่วยเลย

คลอด​ 5 มีนาคม​ 2563​ ค่ะ​ 4.15​ โล