1 ตอบกลับ

ท้องแรกคลอด รพ.รัฐ น้ำคร่ำแตกแต่ยังไม่ปวดท้อง ไป รพ.พยาบาลซักประวัติ โกนขน เปลี่ยนชุดไปนอนห้องรอคลอด(ห้องรวมคนรอคลอดเยอะ) สามีเดินเรื่องเอกสาร สามีเข้าไปเฝ้าไม่ได้ค่ะ รอหน้าห้องจนกว่าจะคลอด เราใช้เวลารอคลอด10ชม.ถึงคลอดค่ะ ปวดท้องทรมานมาก ท้องสองฝากพิเศษผ่า+ทำหมันเลยค่ะ

ถ้าห้องพิเศษสามี ญาติพี่น้องกี่คนก็นอนเฝ้าได้ค่ะ แต่ห้องรวมน่าจะเยี่ยมเปนเวลาและคนนอนเฝ้าได้1คน แต่ไม่รุ้ว่าต้องเปนผู้หญิงไหม ไม่เคยนอนห้องรวมค่ะ