อยากสอบถามแม่ๆค่ะว่าใช้สิทธิ์ประกันสังคมแต่ไม่มีเงินมาสำรองจ่ายค่าคลอดบุตร ทำไงดีคะ???

อยากสอบถามแม่ๆค่ะว่าถ้าเรามีสิทธิ์ประกันสังคมแต่เราไม่มีเงินสำรองจ่ายค่าคลอดบุตรทำยังไงได้บ้างคะตอนนี้เครียดมากๆค่ะยังดีนะคะที่ยังได้ฝากครรภ์โครงการฝากครรภ์ฟรีของรัฐบาลแต่เขารับฝากถึง 32 สัปดาห์จนตอนนี้ 37 สัปดาห์ก็ไม่ได้ไปฝากอีกเลยค่ะไม่ได้เช็คลูกไม่ได้เช็คสุขภาพลูกเลยค่ะรอคลอดอย่างเดียวค่ะเพราะไม่มีเงินสำรองจ่ายกำหนดคลอด 1 มิถุนายนนี้สิทธิ์ประกันสังคมจะคุ้มครองถึงวันที่ 24 พฤษภาคมนี้ค่ะถ้าคลอดหลังวันที่ 24 ยังพอต่อบัตรทองได้ค่ะแต่กลัวคลอดก่อนแต่ไม่มีเงินมาจ่ายต้องทำไงได้บ้างคะ#ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ