3 ตอบกลับ

กย15 ซอฟเฟล ใช้สารออกฤทธิ์ตัวเดียวกันคือ Deet ค่ะ เคยอ่านจากเวปของเมืองนอกบางเวป เค้าบอกว่า ไม่มีผลการศึกษาของdeet กับคนท้องค่ะ  แต่เค้าแนะนำว่า ใช้แล้วยุงไม่กัด ดีกว่าเปล่าให้ยุงกัด เพราะยุงกัดอาจจะมีผลกับทารกในครรภ์ได้ แนะนำให้ทาในปริมาณน้อยๆนอกร่มผ้า ถ้าคุณเคยใช้และไม่เคยแพ้ ก็ควรใช้เพื่อป้องกันยุง หรือลองใช้ยสเลือกพวกตะไคร้หอม แต่แน่นอนว่าผลการป้องกันยุงจะได้ไม่ดีเท่า กย15 ซอฟเฟลค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ

เราแพ้ซอล์ฟเฟลมาก ได้กลิ่นแล้วมึนเลย 😅

โอเค ขอบคุณมากค่ะ

สติกเกอร์กันยุงก็ดีค่ะ ช่วยได้เยอะเลย

เป็นแบบไหนคะ ไม่เคยใช้เลย