4 ตอบกลับ

จากของเราเองตอน 16 สัปดาห์นะคะ มึเลือดออกสีแดงเลยไปหาหมอ หมอตรวจซาวทั้งหน้าท้องและช่องคลอด ลูกหัวใจเต้นปกติค่ะ หมองดเดินเยอะ งดยกของหนักนะคะให้นอนนิ่งๆ ตอนนี้ไม่มีเลือดออกแล้วค่ะ แค่มีอาการหน่วงเหมือนประจำเดือนหมอบอกว่ามดลูกขยายตัว ตราบใดที่ไม่มีเลือดออกมาจะไม่อันตรายค่ะ แต่ในเคสของคุณแม่เพื่อความสบายใจลองไปพบหมอดูก่อนได้ค่ะ

ท้องบีบรัดลูกไม่ดิ้นให้รีบไปหาหมอคะแล้วยิ่งเป็นรกเกาะต่ำด้วย หมอไม่ว่าหรอกคะมีแต่พยาบาลที่มันจ้องแต่จะว่าเอา เราด่ามันกลับเลยค่ะท้องมาตั้ง2ท้องแล้ว ตอนนี้ท้องที่3ไม่ปกติ คนเป็นแม่ห่วงลูกย่อมไม่ผิดคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะกังวลเหมือนกัน

ไปค่ะ.....เพื่อเช็คการเต้นหัวใจน้อง