28 ตอบกลับ

Super Mum

ถ้ามีสิทธิ์30 ก็เสียแค่30ค่ะ ฝากโรงพยาบาลรัฐ แต่ถ้าฝากคลีนิค ประมาณ 500-1200 บาท ต่อครั้งค่ะ

ขอบคุณนะคะ

VIP Member

แล้วแต่ รพเลยจ้าแม่ บ้านนี้ใช้บัตร30คะ ตอนยังไม่ย้ายสิทธิ ต้องเสียครั้งละ 1000-1500 รพ รัฐคะ

ฝากอนามัยที่เป็นกองการแพทย์ค่ะ สิทธิบัตร 30 ไม่เสีย 30 ด้วยค่ะ ใช่สิทธิได้ทุกโรงพยาบาล

VIP Member

ครั้งแรกตรวจหลายอย่างราคาจะสูงหน่อยแต่ทุกรอบจะไม่เท่ากันจะอยู่ที่ประมาณ800-2500ค่ะ

แต่ล่ะที่ไม่เหมือนกันค่ะนี่ฝากครั้งแรก6000++ รพ เอกชน ครั้งต่อๆไปก็2-5พัน++

รพ รัฐ คลินิกนอกเวลา 500-1200 บ. ค่ะ ถ้าไปครั้งแรกเตรียมไป2,000 บ. ก่อน

หน้าจะแล้วแต่ที่มั้งค่ะเราฝากคลีนิคที่ชัยนาท ครั้งแรก3000บาท

ถ้าที่คลินิกเราจะเสียแค่ค่าอัลตราซาวน์ค่ะ หรืออาจจะมียาบำรุงเพิ่มเติมหากแม่ต้องการรับเพิ่มก็จะแล้วแต่ราคายา ไม่มีค่าฝากครรภ์ครั้งแรกเป็นก้อนนะคะ หมอจะนัดมาทุกเดือนค่ะใกล้คลอดแล้วจะนัดถี่ขึ้นถ้า ค่าใช้จ่ายก็มีแค่อัลตราซาวซาวน์ หากฝากพิเศษก็ต้องคุยกับคุณหมอจ้า

ฝากรพ.รัฐค่ะไม่เสียค่าใช้จ่ายแต่ฝากพิเศษเอาค่ะ

ไม่เคยเสียเลย โรงพยาบาลรัฐ (สิทธิประกันสังคม)

ค่าคลอดสำรองจ่ายก่อนค่ะถ้าสิทธิเราไม่ได้อยู่ที่นั่นแต่ฝากเราไม่เคยเสียเงินเลย

ครั้ง3,000กว่าบาทค่ะครั้งต่อๆไป1,000-1,500บาทค่ะ