กังวลเรื่องคลอด

อยากสอบถามค่ะว่า ในกรณีที่ลูกเราคลอดแล้วต้องผ่าตัดด่วนเลย เนื่องจากเค้ามีความผิดปกติอย่างนึงคือ "ไส้ลูกไม่อยู่ในท้องเขา" มันออกมากองอยู่ข้างนอก เลยต้องผ่าตัดเก็บไส้เข้าไปทันทีที่คลอดออกมา แต่เราเป็นคนจ่างจังหวัดอะค่ะ อยากจะถามว่าสิทธิ์บัตรทองที่โรงพยาบาลธรรมศาสตร์เขายังใช้อยู่ไหมคะ แล้วในเด็กแรกเกิดแบบนี้ต้องทำยังไงบ้างคะ กลุ้มมากเลยตอนนี้ เพราะถ้าจ่ายเองทั้งหมด คงหลายบาทเลยแล้วครอบครัวก็ไม่ร่ำรวยขนาดที่แบบเท่าไหร่ก็ไหวแบบนั้นอะค่ะ ใครพอรู้ช่วยแนะนำหน่อยสิคะ ??

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะคะ