42 ตอบกลับ

พอเข้าไตรมาสสองก็เริ่มหิวมากขึ้นเรื่อยๆจนเข้าไตรมาสสามก็จะยิ่งหิวเพิ่มขึ้นอีก แต่จะท่นแบบมื้อหนักๆไม่ได้ค่ะแนะนำทานแบบมื้อย่อยๆทานจุกจิกดีกว่าค่ะ

บ้านนี้กินเยอะตั้งแต่ไม่รู้ตัวว่าท้องจนท้องได้5-6เดือนค่ะ #บ้านนี้ไม่แพ้ท้องค่ะเลยกินได้ตลอด หลังๆมาก็ไม่ค่อยกินเยอะค่ะกินได้น้อยลง

VIP Member

ตอน 4 เดือนค่ะ กินเยอะขึ้น 3 อาทิตย์ขึ้นทีเดียว 5 กก. คือตกใจมากเพราะ 3 เดือนแรกไม่ขึ้นเลย ต้องคุมอาหารละค่ะหมอไม่ให้ขึ้นเกินเดือนละ 2 กิโล

บ้านนี้หิวตลอดไม่เเพ้เลยตอนนี้8เดือนแล้วเลยส่งผลให้ตรวจน้ำตาลไม่ผ่านเพราะกินได้ทุกอย่าง😊😊ข้ิเสียของการไม่เเพ้ท้อง😆😆

บ้านนี้กินเยอะตลอดค่ะ และกินบ่อย เพราะไม่มีอาการแพ้ท้อง คือกินได้ไหม ทุกอย่าง น้ำหนักพุ่งมา 15 โลแล้วค่ะ 28 weeks

บ้านนี้หิวบ่อยช่วงเริ่ม5เดือนค่ะ กินทั้งวันเลยค่ะ ตอนกลางคืนตื่นมาก็กินตลอดค่ะ น้ำหนักขึ้นแค่1กิโลเองค่ะ

เหมือนกันเรยคะน้ำหนักขึ้นโลเดียวแต่น้องน้ำหนักดียุคะ

ตอน4เดือนค่ะบ้านนี้หิวตลอดเวลานอนยังเก็บไปฝันว่าได้กินนั้นกินนี้เดือนเดียวน้ำหนักขึ้น3โลค่ะ😅😅

บ้านนี้หิวบ่อยช่วงเดือนที่6ค่ะ น้ำหนักพุ่งเร็วมากเพราะกินทั้งคืน น้ำหนักขึ้นมา8โลค่ะ

ช่วง5-6เดือนค่ะ ตอนนี้7เดือนแล้วเริ่มกลับมาเบื่ออาหารอีกแล้วค่ะตอนนี้น้ำหนักขึ้นมา8โล

บ้านนี้ช่วง6เดือนค่ะ เดือนเดียวขึ้น3โล แถมตรวจเบาหวานได้ตั้ง180 อาทิตย์หน้าตรวจอีกรอบ