49 ตอบกลับ

หมอปลูกฝีคะ​ ถ้าผองเป็นหนอง​ หมอแนะนำเอาน้ำอุ่นเช็ดค่ะ

ตุ่มฝีไหมค่ะเดวก็หายค่ะอย่าไปเเกะหรือเอาอะไรท่านะค่ะ

ห้ามไปแกะไปเกานะค่ะเด่วมันจะหายยากและแผลเป็นไม่สวย

VIP Member

ปกติของเด็กแรกเกิดจ้า เดี๋ยวมันก็แตกแล้วก็หายไปเอง

น่าจะเป็นที่หมอฉีดยาให้ค่ะ​ น่าจะอักเสบรึป่าวค่ะ

ปลูกฝีจร้า มีกันทุกคน อย่าเกะนะคะ เดี๋ยวหายเอง

VIP Member

เหมือนกันเลยค่ะมีเหมือนกันค่ะเพิ่งหายไปเอง

คุณแม่ห้ามบีบหรือทำอะไรนะคะ เดี๋ยวหายเองคะ

ปลูกฝีขึ้นค่ะหลานหนูก็ขึ้นตอนเกือบๆ1เดือน

ถามหน่อยครับคืออะไรเป็นเม็ดใสๆ