28 ตอบกลับ

ค่าคลอดรพ.รัฐ 4500 ค่าของเตรียมคลอด1500ค่ะ หลังคลอดซื้อมาเรื่อยๆไม่น่าจะเกิน2000 ข้าวของบางอย่างก็มีคนให้มาบ้างค่ะ

ฝาก รพรัฐ ใช้สิทธิบัตรทองเสียเเค่ครั้งละ30บาทค่ะ เรื่องโรคเราควรเชฟตัวเองให้ดีเเค่นี้ก็หายห่วงเเล้วค่ะ

ถ้าซื้อของเฉพาะเอาไปคลอดที่ รพ. 1,000 คิดว่าพอค่ะ แต่ถ้าซื้อเผื่อหลังกลับมานั้นใช้เงินอีกเยอะ

ขอบคุณแม่ๆพี่ๆทุกคนมากเลยคะหนูท้องแรกอายุแค่20หนูกังวลไปหมด ขอบคุณทุกคนจริงๆคะ

ฝากรพ.รัฐดีที่สุดค่ะ เซฟค่าใช้จ่ายได้ สำหรับคนงบน้อย ซื้อของเท่าที่จำเป็นก่อนค่ะ

ของเราฝากร.พ.รัฐมันก้ชว่ยค่าใช้จ่ายได้เยอะเหมือนกันนะค่ะ ยังไงสู้ๆนะค่ะคุณแม่

ขอที่อยู่ค่ะ​ เดวส่งผ้าอ้อมไปให้​ ซื้อมาผืนใหญ่เอาไปตัดใช้เองนะคะ

ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะค่ะและขอให้น้องแข็งแรงผ่านไปให้ได้นะแม่สู้ๆ

แม่บ้านนี้ทยอยซื้อไป4-5พันแล้วยังด้ของม่ครบเรยค่ะเครียดจังแล้ว

ซื้อเฉพาะที่จำเป็นก่อนนะค่ะแม่สุ้ๆนะค่ะตอนนี้ก็แย่ตามๆกัน