40 ตอบกลับ

ไปฝากที่คลินิกหรือ รพ.ไหนคะ ทำไมหมอไม่จ่ายยาให้

เราไปฝากตอน 8week หมอให้ยาโฟลิคมาทานค่ะ วันละเม็ด ค่ะ

ไปฝากตอน8weekเหมือนกันค่ะ หมอยังไม่ได้ให้มาเลยตอนนี้ 11 week แล้วค่ะ ก็เลยซื้อโฟเลต ของแบล็คมอลมากินแทน วันละ1เม็ดสำหรับคนท้องค่ะ😂

ไปฝากท้องตอน6สัปดาห์ หมอก็ให้ยาโฟลิคมาเลยค่ะ

บ้านนี้ได้3เดือนแรก หมอให้ยาบำรุงมากินค่ะ

เริ่มฝากท้องตอน 4 สัปดาห์ค่ะหมอให้โฟลิคมากิน

ฝาก คลินิกหรือ รพ.คะ?

โฟลิคควรทานตั้งแต่ก่อนตั้งครรภ์เลยค่ะ

ได้โฟลิคเหมือนกันค่ะ ไปหาหมอตอน 5 week

ฝากครั้งแรกก็ได้ยาบำรุงมาทานเลยค่ะ

หมอให้มาทานตั้งแต่ไปฝากครรภ์เลยค่ะ

ตั้งเเต่ฝากครรภ์​คะ บ้านนี้ฝากตอน7w