11 ตอบกลับ

VIP Member

เราคลอด39+3ค่ะ ส่วนมากหมอที่ผ่าคลอดเค้าจะเริ่มประเมิณให้ผ่าได้37วีคขึ้นไปแล้วแต่ตัวเด็กด้วยคลอดธรรมชาติก็เช่นกันค่ะ

ของเราตรงอยู่นะ แต่เจ็บท้องเกือบจะเที่ยงคืน นับเป็นวันอื่นไปแล้ว

ทางบ้านมีทั้งผ่าคลอด และคลอดเอง พี่สาวทั้ง4คนตามกำหนดเป๊ะๆ ทุกคนค่ะ

ของเราไม่ตรงค่ะ ท้องแรกก่อนกำหนด 2 วัน ท้องสองคลอดหลังกำหนด 1 วัน

ใกล้เคียงอยู่นะแม่

ของเราท้องแรกกำหนดคลอด วันที่ 9 คลอดจริง 13 ค่า

ของเรากำหนดคลอด 18คลอดจริง20 40+2

บ้านนี้ได้ผ่าก่อนกำหนด จ้า

ส่วนมากจะคลอดก่อนจร้า

ส่วนมากท้องแรก เด็กจะอยู่นานหน่อย

ตรงเป๊ะเลยค่ะ

40พอดีค่ะ