14 ตอบกลับ

มี3อย่าง พื้นฐานเจาะเลือด ตรวจนิฟตี้ และเจาะน้ำคร่ำ ของเราตอนแรก เจาะเลือดพ่อและแม่ รอผลประมาณ2สัปดาห์ ผลออกว่าเสี่ยงสูง ได้นัดเจาะน้ำคร่ำต่อ ตอนนี้อยู่ในช่วงรอผลน้ำคร่ำ รอ21วัน ขอให้น้องแข็งแรงปลอดภัยนะคะคุณแม่

สมหวังค่ะแม่ น้องเป็นเพศหญิง สมบูรณ์แข็งแรงดี ขอให้แม่สมหวังนะคะ

ถ้าอายุครรภ์ยังไม่มากเขาจะเจาะเลือดตรวจเเต่ถ้าตรวจเเร้วเสี่ยงสูงก่อจะนัดเจาะน้ำคร่ำคะ

เจาะเลือดแม่นะคะ รอฟังผลอีก 2-3 อาทิตย์ ถ้าผลเสี่ยงสูงหมอจะนัดเจาะน้ำคร่ำอีกทีค่ะ

ถ้าโรงพยาบาลรัฐเจาะเลือดเเม่ค่ะถ้าลูกมีความเสี่ยงสูงถึงเจะน้ำคล่ำตรวจนะค่ะ

ของเราตรวจเลือดแม่คนเดียวตอน12weekโดยการตรวจนิฟ1อาทิตย์รู้ผลพร้อมเพศ

เจาะเลือดแม่คนเดียวค่ะ หรือ เจาะน้ำคร่ำ ก็ได้ค่ะแล้วแต่แม่ค่ะ

เราฝากรพ.รัฐ หมอให้เลือใช่ไหมคะ แต่หมอพูดตั้งแต่9weekว่าจะให้เจาะน้ำคร่ำค่ะ

ตรวจดาว เจาะเลือดแม่คนเดียวค่ะ ถ้าเสี่ยงจะเจาะน้ำคร่ำ

ของเค้าตรวจตอน 15+6 weeks ค่ะ เจาะเลือดแม่ 1 อาทิตย์ได้ผลค่ะ

VIP Member

ของเราตอนตั้งครรภ์เป็นการเจาะเลือดแม่คนเดียวค่ะ

ของเรารอผลประมาณ 2 อาทิตย์ค่ะ

เจาะเลือดแม่ค่ะถ้าเสี่ยงสูงถึงจะเจาะน้ำคร่ำ