52 ตอบกลับ

ติดเชื้อราค่า ซื้อยาทาฆ่าเชื้อราทาได้ค่า

ตั้งครรภ์ก้ไม่รุ้จะใช่ยาอะไรได้บ้าง🥺

เหมือนเชื้อราแมวค่ะ เลี้ยวแมวไหมคะ

ต้องห่างจากหมานะคะ อย่าให้ข้าไกล้เลยเชียว ถ้าหากยังไกล้ชิดแบบนี้ไม่มีทางหายแน่นอนค่ะ เคยเป่นมาแล้ว ทรมารคันสุดๆ

เปนค่ะหลายจุดเหมือนกัน กังวนมากเลยค่ะ

ตอนนี้ใช้ยา ท่าเชื้อลาที่ร้านยาพอถูๆไถๆไปก่อนเหมือนกันคะ ม่ให้ซักทีเปนมาจะ3เดือนระคะรามไปหลายที่เลย

เคยเป็นตรงหัวไหล่จุดเล็กกว่านี้ค่ะ

เชื้อราแมวรึป่าว ได้เลี้ยงแมวมั้ยค่ะ

เลี้ยงหมาจ้า

น่าจะเป็น ringworm เกิดจากเชื้อราค่ะ

เชื้อราแมวค่ะ บ้านนี้เคยเป็น 2 จุด

ใช่คะ นี่เปนที่แขน2จุด หลัง2จุด ก้น2จุด

เป็นเชื้อราแมวคะ นี้เคยเป็นคะ

มันเกิดจากอะไรคะ ช่วยบอกที

อยู่ที่ความสะอาดค่ะ ถึงแม่จะอาบน้ำทุกวัน แต่บางทีอาจโดนน้ำที่สกปรก แล้วไม่ได้รีบทำความสะอาด ก็เป็นได้ค่ะ

แพ้เหงื่อต่ะบ้านนี้ก็เป็น