52 ตอบกลับ

เราก็เป็นค่ะแต่ไม่ถึงขนาดนี้ เป็นแค่จุดนึงตรงหว่างขา

เชื้อราแมวจ้าเคยเป็นติดจากแมวต้องทายาตลอดไม่งั้นจะลาม

ยาแก้คันแบบตลับซื่อที่ร้านหมอเนื้อครีมสีขาว

เหมือนกัน จากที่ไม่เคยเปนแผลคันเปนหนองลามไปทั่วตัวเลย

รักษาละยังคะ

มันเป็นขี้กาดค่ะเคยไปหาหมอแล้วบอกว่าแบบนั้นค่ะ

ยารักษากลากค่ะ

VIP Member

หาหมอค่ะ เพราะจะทายาอะไร ควรให้หมอเป็นคนจัดให้นะคะ

เป็นที่ทำความสะอาดไม่ดีรึปล่าวค่ะ มันเยอะมากๆเลย

ที่บ้านมีแมวมั้ยค่ะ เป็นวงๆเหมือนเชื้อราแมว

มีหมาอะคะ

เชื้อราแมว เป็นแล้ว มีรอยแผลเป็นนะคะ รีบรักษาคะ

บ้านนี้มีผื่นคันแต่ไม่เยอะราว2อาทิตย์ก็หายค่ะ

หาหมอเลยค่ะ

เปนเหมือนกันค่ะคลอดน้องแล้วก็หายไปเองจ้า

บ้านนี้ลามเหมือนกันค่ะคันด้วยคลอดน้องแล้วมันจะหายไปเองค่ะบ้านนี้ท้องแรกท้องสองก็เปนเหมือนกันค่า