37 ตอบกลับ

ทานได้ค่ะแต่ต้องเลือกที่มั่นใจว่าสะอาด หากไม่สะอาดมีเชื้อขึ้นมาจะแย่เอา

TapFluencer

ของดิบอย่าทานเลยค่ะ อดใจไว้นะคะ แม่บ้านนี้ก็ชอบกินซาชิมิ แต่ต้องยอมอดค่ะ

บ้านนี้ก็ชอบกินแต่พอรู้ว่าท้องเลยงดกินดิบเปลี่ยนเป็นหัวปลาเซลมอนต้มแทน

ได้ค่ะในปริมานที่พอดีแล้วต้องเป็นแซลม่อนที่สดและสะอาดจิงๆค่า

VIP Member

กินได้อย่าบ่อยค่ะแค่พอหายอยาก เราก็กินนิดเดียวเพราะทนไม่ไหว 555

ท้อง ถ้าตามที่อ่านๆมา และหมอบอกคือ ห้ามทานอาหารดิบทุกอย่างค่ะ

เราไม่กินเลยค่ะ ทั้งที่ชอบมากกินประจำ แต่หมองด ไม่ให้กินค่ะ

กินแบบสุกดีกว่าน่ะค่ะแม่ของดิบๆแนะนำอย่าทานเรยค่ะอันตราย

VIP Member

กินได้จ้า แต่กินให้น้อย และเลือกร้านที่สะอาดด้วยค่ะ

คนท้องไม่ควรทานของดิบเสี่ยงท้องเสียอันตรายกับน้องคะ