ลูกในครรภ์

อยากทราบแม่ๆว่าตอนท้องกินอะไรบำรุงเป็นพิเศษให้ลูกในท้องน้ำหนักดี ลูกออกมาแล้วน้ำหนักตามเกณฑ์

8 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เน้นทานอาหารครบ 5 หมู่ ผัก ผลไม้ เนื้อสัตว์ นม อาจจะมีทานกล้วยน้ำว้าบ้างซักวันละ 1-2 ลูกแต่อย่ามากกว่านี้นะคะ น่ำตาลสูงเสี่ยงเป็นเบาหวาน ละก็ทานไข่ต้มวันละฟอง น้ำหนักลูกก็เพิ่มแล้วค่า

บ้านนี้กินนมยากมาก เลยกินกล้วยน้ำหว้ากับไข่ต้มและผักผลไม้ค่ะ

ใข่ต้ม เนื้อสัตว์ไม่แปลรูป กล้วย ค่ะ

เน้น เนื้อ นม ไข่ กล้วยน้ำว้าค่ะแม่

VIP Member

กล้วยน้ำว้าไข่ต้มค่ะลูกออกมา3200

VIP Member

ไข่ ผัก นม ผลไม้ ค่ะ

VIP Member

ไข่.นม.กล้วย.อกไก่.

VIP Member

ไข่​ นม​ กล้วย​