13 ตอบกลับ

VIP Member

แล้วแต่คนคะ บ้านนี้มาหาหมอรอบแรกตรวจปากมดลูก ปรากฏว่ายังไม่เปิด หมอจึงให้กลับบ้าน พอตกกลางคืนมีอาการท้องปั้นแข็งแต่ไม่ถี่ แค่ชั่วโมงล่ะครั้งจนถึง10โมงเปลี่ยนมาเป็น10นาทีครั้ง จน15:00ถี่เป็น3-5นาทีครั้ง มีมูกเลือดออก จึงตัดสินใจมาหาหมอถึงรพ.ตอน17:00 ปากมดลูกเปิด5เซน ถูกเจาะน้ำคร่ำตอน17:30 คลอดตอน19:44 #พึ่งคลอดเมื่อวันที่12นี่เองคะ ขอให้คุณแม่คลอดง่ายๆนะคะ

แล้วแต่คนค่ะแม่แต่ส่วนมากที่เห็นคนนอนรอคลอดด้วยกันเจบข้ามวันกว่าจะเปิดค่ะบ้านนี้ไปโรงบาลตอน2ทุ่มปากมดลูกเปิด2เซนเจ็บถี่มากตอนกลางคืนพอเช้ามาปากมดลูกเปิดเซนรอวนไปค่ะบางคนเจ็บแปบเดียวสู้ๆนะค่ะคุณแม่หายใจเข้าลึกๆทางปากเวลาท้องปั้นจะเจ้บ ถี่ขึ้นเรื่อยๆค่ะถ้ายังไม่เจบถี่มากคุณแม่นอนหลับได้หลับไปก่อนนะค่ะจะไงด้มีแรงเบ่งค่ะสุ้ค่ะ❤❤

บ้านนี้เปิด 1 เซนตั้งแต่ 7 โมงเช้า พอ 3 ทุ่มค่อยเพิ่มมาเป็น 2 เซน ตอนตี 3 เปิด 6 เซน เข็นเข้าห้องคลอดตอนตี 4 กว่า ๆ ค่ะ ตอนเช้าจะยังไม่ปวดท้องค่ะ จะเริ่มปวดช่วง 3 ทุ่ม ปวดแบบอยู่ไม่ได้เลย ต้องลุกนั่ง ลุกเดิน ตอนนี้น้องได้ 1 เดือนครึ่งแล้วค่ะ ตื่นมายิ้มหวานให้แม่ทุกเช้าเลย #ความเจ็บปวดที่งดงามจริงๆค่ะ ❤️

บ้านนี้มดลูกเปิด1เซนตั้งเเต่38วีคครบ40วีคเปิดมา2เซนล่าสุดปวดท้องหนักมากเมื่อคืนตั้งเเต่19;00-00:25เปิดครบ10เซนเเต่ด้วยท้องเเรกเบ่งออกยากมากกก สู้ๆนะคะเเม่

บ้านนี้กำหนดคลอด 7 ธค. แตกจริง 1 ธค. เจ็บท้องตั้งแต่วันที่ 30 พย. ตอน 7.15 น. ปากมดลูกเปิด 4 เซ็นตอน 4 ทุ่ม คลอด 01:06 น.ค่ะ

VIP Member

แล้วแต่คนค่ะ บ้านนี้เจ็บท้องตั้งแต่ที่บ้าน ไปถึง รพ.มดลูกเปิด 2 เซนแล้ว นอนเจ็บประมาณ 3 ชม.กว่าๆก็คลอดเลย

บ้านนี้กำหนดคลอด 25 ธ.ค. ค่ะ ตอนนี้มีอาการเจ็บเตือนบ้าง ท้องปั้นบ้าง แต่ยังรอเจ็บจริงค่ะ ถึงจะไป รพ.

บ้านนี้ กำหนด 28 ธค ค่ะ ตื่นเต้นมากเลยค่ะ

VIP Member

แล้วแต่คนค่ะแม่ ทางนี้ไปถึงโรงบาลปากมดลูกเปิดครบ ได้คลอดเลยค่ะ เจ็บไม่นาน

แม่บ้านรู้สึกเจ็บท้องเตือนตลอดเวลาเลย ตอนนี้ก็ยังไม่หายปวดเลยค่ะคุนแม่

แม่บ้านนี้เปิด3ซม.รอนานถึง6ชั้วโมงกว่าเลยค่ะ แต่คลอดง่ายมากค่ะ