26 ตอบกลับ

TapFluencer

ก็แล้วแต่คนค่ะแม่ ท้องแรกเราคลอดก่อนกำหนด 36 week มีมูกเลือดออก ท้องสองไม่มีอาการใดๆโดนเร่งคลอดตอน 40+1 week ท้องสามคลอดตอน 39+4 week อาการปวดท้องทุก 10-13 น. ไม่มีเลือดออกไม่มีน้ำคร่ำไหล แต่ช่วงตอนกลางคืนก่อนเข้านอนมีมูกขาวออกเยอะกว่าทุกวัน (เราคลอดตอนเช้า)

บ้านนี้ปวดท้องห้องน้ำถี่ สักพักมีมูกเลือดสีชมพูนิดเดียวและเริ่มเจ็บเกร็งท้อง เจ็บเกร็งประมาน 2-3 รอบ ก็อาบน้ำไป รพ.เลยค่ะ นอนรอคลอด 2-3 ชม.น้ำคร่ำแตก และสักพักมีลมเบ่งมาก็คลอดค่ะ

บ้านนี้ไม่มีมูก ไม่มีเลือดเตือนอะไรใดๆเลยค่ะ ไปนอนรอคลอดก่อนน้ำคร่ำแตกมีเลือดออก หลังจากน้ำคร่ำแตกก็คลอดเลยค่ะ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ

ไม่ทุกคนค่ะ แล้วแต่คน ของเราปากมดลูกเปิด 2 ซม. ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ พอหมอตรวจภายในถึงรู้ค่ะ และโดนตระตุ้นปากมดลูกเลยค่ะ

บ้านนี้คลอดน้องแล้ว ก่อนคลอดไม่มีอะไรไหลเลย มีแต่ท้องแข็ง ปวดท้องถี่ขึ้น ไปโรงพยาบาล ปากมดลูกเปิด3เซนต์

ไม่นะคะ อยู่ที่ว่าจะเจ็บคลอดแบบไหน นี้มีลูก 3 คนเจ็บท้องคลอดไม่เหมือนกันสักคนเลย จนตอนนี้คนที่ 4 ไกลจะคลอดแล้ว

เเล้วเเต่คนค่ะเเม่ เรามีเลือดนิดนึงไม่ใช่มูกด้วยค่ะไปหาหมอเขาบอกปากมดลูกเริ่มเปิดตอน38+2 เเต่คลอดจริง40+6ค่ะ

บ้านนี้ ก่อนวันคลอด1วันตกขาวบ่อยแต่ไม่เยอะ ออกมาทีละนิด พอตกดึงใกล้จะเที่ยงคืนปวดท้อง แล้วก็คลอดตอนตี4

บ้านนี้มูกเลือดนิดเดียวค่ะเป็นเหมือนตกขาวผสมเลือดนิดๆ ช่วง10โมง ประมานบ่ายโมงก็น้ำเดินตามมาค่ะ

มันเป้นบางคนค่ะ สวนตัวไม่มีอาการอ้ะไรเรย ยุก้น้ำเดินไปถึงโรงบาลปากมดลูกเปิด5 เซนเรยค่ะ