10 ตอบกลับ

ถ้าเด็กแพ้ง่ายจะไม่ค่อยหายหรอกคะ พอจางโดนนิดหน่อยก็กลับมาขึ้นอีก แต่ยาทาเวลาใช้ก็ต้องระวังนะคะ ถ้าไม่ได้มาจากคุณหมอออกให้ เราพาไปหาคุณหมอก่อนจากนั้นก็ซื้อยาแบบเดิมมาติดบ้านไว้ เพราะแทบจะเป็นตลอดเลยคะ ซื้อยาตามที่หมอสั่งสบายใจกว่าคะ

เราไปตรวจ พบว่าแพ้อาหาร อย่างของเราลูกแพ้ไข่ แพ้นมวัว ให้ลูกกินและตัวเรากินไข่เยอะ กินนมวัวเยอะ พอเรากินเยอะลูกเราเลยแพ้เยอะ เพราะว่าลูกเราลูกกินนมแม่ ตอนนี้งด 2 อย่างนี้แล้ว ทั้งแม่และลูก ลูกหมดปัญหา

ทาบีเพนเทนคะ บ้านนี้เปนๆหายๆ เชฟ้ดหน้าด้วยน้ำต้มสุดสะอาดแล้วก้นวดบีเพนเทนทิ้งไว้มันจะจางเอง ทาบ่อยทาซ้ำได้ จะหายไวมากๆ ขาดไม่ได้เลย

คล้ายๆของผมเลยครับเป็นแบบนี้มาหลายเดือนแล้วหมอบอกแพ้น้ำลาย เป็นๆหายๆเหมือนกันครับ

ให้ยามาทาครับแต่ก็เป็นหายๆ ลองไปปรึกษาหมอก่อนก็ดีนะครับ

น้องน่าจะแพ้อะไรแล้งละคะ Dermatop จะมีสเตอร์รอย เราว่าแพ้คะ ลองกลับไปหาหมอดูอีกทีนะคะ

ขอบคุณค่ะ เดี๋ยวตอนฉีดวัคซีนจะให้คุณหมอช่วยดูให้ค่ะ

พาลูกไปหาหมอผิวหนังได้แล้วค่ะคุณแม่ อย่าทิ้งไว้ เดี๋ยวจะรักษายากนะค่ะ

ช่วงนี้เอาน้ำเกลือเช็ดไปพลางๆนะคะ

ไปปรึกษาหมอผิวหนังเลยดีกว่าค่ะ

บ้านนี้ใช้น้ำอุ่นเช็ดค่ะ

ไปหาหมอค่ะ อย่าทาเอง...