50 ตอบกลับ

VIP Member

ฝากได้ค่ะแม่ แค่รู้ว่าท้องก็ฝากได้แล้วร่ะ ยิ่งฝากเร็วยิ่งดี ช่วงท้องอ่อน เป็นช่วงเด็กในครรภ์กำลังสร้างเซลล์ร่างกายนะค่ะ

VIP Member

ได้ค่ะเราไปฝาก 3เดือนยังได้เลย แต่ช้าต่อการดำเนินต่างๆคนอื่นเขาไป ต่างๆนาๆแล้วเรายังอยู่ เดิมนี่สิไม่ทันเขา

VIP Member

ได้ค่ะบ้านนี้ก็พึ่งมาตรวจตอนได้4เดือนแล้ว หลังจากวันนั้นก็รีบไปฝากครรภ์​เลยค่ะ 😂 แต่ดีที่หมอไม่ด่า🤣

บ้านนี้ก็ฝากช้าค่ะ เพราะตรวจช้า แต่ถ้าแม่รู้ว่าท้องก็รีบไปฝากเลยดีกว่าค่ะ จะได้ยาบำรุงมากิน❤️

ได้เค้าตัวเราพึ่งรู้ว่าท้องตอน5เดือนพอรู่รีบไปฝากเลยค่ะ

ได้ค่ะ แต่ถ้ารู้ตัวว่าท้องยิ่งฝากเร็วก็ยิ่งดีนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ฝากตั้วแต่ที่รู้ว่าท้อง หมอบอก 6 สัปดาห์แล้ว

ได้ค่ะรีบไปนะคะ พี่ที่รู้จักฝากตอน6เดือนหมอบ่นเลย

ได้ เรานึกว่าตัวเองท้อง3เดือน พอไปฝากหมอบอก5เดือน

รีบฝากเร็วยิ่งดีค่ะ สำคัญสุดช่วง 1-3 เดือนแรก