5 ตอบกลับ

ส่วนตัวบ้านนี้ผ่าคลอดทั้ง2ท้องและทำหมันน้องได้2เดือนลองกินแล้วสังเกตอาการทั้งของแม่และของลูกเพราะลูกกินนมแม่ปรากฎว่าไม่มีอาการผิดปกติทั้งสองคนแม่เลยเริ่มกินส้มตำปลาร้าค่ะ

ท่องไว้..กินแล้วถ้าเกิดคันแผลขึ้นมา..แผลผ่าคลอดจะไม่สวย..เป็นรอยนูนแดง..เป็นแล้วรักษาไม่หาย ต้องเรเซอร์หลายหมื่น..จะไม่อยากกินอีกเลยค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอดได้จะ 8 เดือนแล้วยังไม่กล้ากินเลยค่ะ ให้น้องกินนมแม่ล้วน ถ้าน้องเลิกกินนมแม่เมื่อไหร่ ก็น่าจะทานได้นะคะ

VIP Member

งดปลาร้าไปก่อนจ้า กินตำไทยแซ่บๆ แทนไปก่อน

ตามค่ะ😅😅