10 ตอบกลับ

VIP Member

ล่าสุดเราพึ่งถามคำถามนี้จากคุณหมอมาเลยค่ะ😂😂 ได้คำตอบว่า "น้องสามารถกลับไปกลับมาได้ตลอดเวลาเท่าที่เค้าจะแหวกว่ายในถุงน้ำคล่ำเค้า" ค่ะ😅 ต้องคอยลุ้นว่า อายุครรภ์ครบกำหนดเค้าจะอยู่ท่าไหนเท่านั้นค่ะ😊(นึกภาพลูกกำลังแหวกว่ายอย่างสนุกสนาน😏)

ส่วนมากเพื่อนที่ทำงานอายุครรภ์ประมาณนี้น้องกลับหัวเกือบทุกคนนะค่ะคุณแม่สังเกตตัวเองร่วมด้วยถ้ามีอาการเจ็บอุ่งโชงกรานกับเจ็บที่หัวน่าวน้องน่าจะกลับแล้ว

ลักษณะท้องไม่สามารถบอกได้ค่ะว่ากลับหัวยัง ต้องไปซาวด์ค่ะ ตามคลินิกหรือรพ.เอกชนก็ได้ค่ะ

ลักษณะท้องไม่สามารถบอกได้นะคะ ต้องอัลตราซาวด์ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ดูท้องไม่รู้หรอกค่ะแม่ต้องหมอซาว์

ไปซาวด์เองที่อื่นได้ค่ะ

ญรึชค้ะ

ยินดีด้วยจ้า

บ้านนี้กลับตั้งแต่ 6 เดือนเลยค่ะ

ต้องซาวเท่านั้นถึงจะรู้ค่ะ บ้านนี้กลับหัวตั้งแต่28week. ตอนนี้37week ก็ยังอยู่ท่ากลับหัวแต่ยังไม่ลงมาที่เชิงกราน

น่าจะยังนะคะแม่ เราก็ประมาณนี้