7 ตอบกลับ

โทรสอบถาม ...แจ้งโรงบาลที่จะย้ายไป เตรียมเอกสารจากที่เดิมไปด้วย ไม่ยุ่งยากจ้าแม่ รีบไปเลยนะคะ หมอจะได้รุ้เคสเรา ไม่ใช่ไปวันคลอดเลย #แม่บ้านนี้ก็ย้ายจ้า ย้ายกลับมารอคลอดที่บ้าน ใกล้แล้วๆ😁✌️

VIP Member

เราฝากอีกโรงพยาบาลนึง แต่ไปคลอดอีกโรงพยาบาลนึง ก็คลอดได้นะคะ เเค่เอาใบฝากท้องไปด้วย ทางโรงพยาบาลเขาจะดึงข้อมูลจากโรงพยาบาลที่เราไปฝากครรภ์ครั้งแรกเองค่ะ

VIP Member

รับจ้า แค่บอกโรงบาลที่เราฝากอยู่ว่าย้ายไปอีกโรงบาลนึงเดียวเค้าจะทำเรื่องให้เองจ้า แม่ก็ไปฝากต่อที่โรงบาลที่บ้านได้เลย

รับคะ แต่ต้องรีบทำเรื่องย้ายไวๆ เพราะสิทธิจะใช้15วันหลังทำการ เพื่อคลอดฉุกเฉินมาแม่เสียเงินคะ

ย้ายได้น่ะค่ะ แค่บอกเหตุผลหมอเค้าจะถามว่าเพราะอ่ะไรถึงย้ายมา

VIP Member

ย้ายได้จ้า

รับค่ะ