13 ตอบกลับ

ไม่เกี่ยวเลยค่ะ ควรเปลี่ยนความเชื่อได้แล้วค่ะว่ากินของสีดำลูกจะออกมาดำ มันขึ้นอยู่กับกรรมพันธุ์ค่ะ ที่ควรห่วงมีแค่อย่ากินหวานมากจะเสี่ยงเป็นเบาหวานค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบและคำแนะนำค่ะ 🙂

ไม่มีความเกี่ยวข้องกันแม้แต่นิดเดียว ลูกออกมาเป็นไงขึ้นอยู่ที่กรรมพันธ์ คุณดำลูกก็ดำต่อให้กินแต่น้ำเต้าหู้ของขาวๆก็ดำ

ขอบคุณสำหรับคำตอบและคำแนะนำค่ะ 🙂

อยากให้ลูกผิวดี ไม่ดำ แนะนำให้ทานผักผลไม้เยอะๆค่ะ อันนี้พิสูจน์เองกับตัวค่ะ คลอดน้องออกมาขาวกว่าพ่อแม่เลยค่ะ 😊

เรากินชาเขียว โกโก้ แทบทุกวันค่ะ ลูกสาวคลอดมาสีผิวก็เป็นไปตามพ่อแม่หรือกรรมพันธุ์ค่ะ

น้องน่ารักเลยง่ะ

ไม่เกี่ยวค่ะแม่แต่ถ้าชอบดื่มนมรสหวานมากๆแม่เสี่ยงเป็นเบาหวานค่ะ

กรรมพันธุ์เป็นหลักค่ะพ่อแม่ปู่ย่าตายาย...ผิวสีไหนก็สีนั้น

เกี่ยวนะคะลูกเราคนแรกเราชอบกินโกโก้ออกมาตัวลูกเราดำยุนะคะ

Super Mum

ไม่เกี่ยวค่ะ สีผิวลูกเป็นตามกรรมพันธุ์ค่ะ😊

สีผิวจะได้มาจากกรรมพันธุ์ของพ่อกับแม่นะคะ

ไม่เกี่ยวนะค่ะแต่มันเสี่ยงเบาหวานรึป่าว