19 ตอบกลับ

บ้านนี้ฟังแม่เล่าคลอดธรรมชาติสุดทรหด รอนานปวดท้องข้ามคืนข้ามวันกว่่าจะออก พอมีลูกเองตัดสินใจผ่าคลอดดีกว่า 😄 เลือกคลอดธรรมชาติ พักใกล้รพ. ก็ดีนะคะ ปุ้ปปั้บจะออก ใกล้หมอไว้ดีที่สุด

บ้านนี้เร่งคลอด 9ชม.ค่ะ ยังไม่เจ็บท้อง แค่เจ็บหน่วงค่ะ ปากมดลูกเปิดแล้ว2 ซม. ไม่มีมูกเลือดออก ยังชิลอยู่เลยค่ะ หมอเลยนัดคลอดเลย แต่ถ้าเจ็บท้องเองธรรมชาติ อาจไม่รอนานนะคะ

VIP Member

บ้านนี้ไกล60โลคะ มีนัดตรวจอีกอย่างเลยกำหนดคลอดมา5วันแล้ว(40W+5)เลยเลือกขอหมอคลอดเลยคะ แต่ใช้ยาเร่งนะค่ะ

เริ่มเจ็บท้องตอน เที่ยงคืนค่ะ แต่ไม่ถี่ มาเจ็บถี่ตอน 7 8โมง คลอดบ่ายโมงค่า.

แล้วแต่บางคนค่ะบางคนเจ็บท้องนานบางคนก็สามสี่ชั่วโมงก็คลอดก็มีค่ะ

โหยย ยาวอ่ะแม่ เรียบเรียงก่อน เดี๋ยวมาเม้นใหม่น๊าา

เจ็บท้อง4ทุ่มค่ะ คลอดบ่ายโมงอีกวันนึง 😥

บ้านนี้โดนเร่งคลอด 08.30 12.30น. คลอดค่ะ

รอๆๆจ้า