76 ตอบกลับ

หมอบอกว่ากินได้ค่ะ แต่ไม่ต้องกินหรอมันไม่ค่อยมีประโยชน์กับคนท้อง ไปกินอย่างอื่นดีกว่า

บ้านนี้กินทุกวันคะ วันละ 5-8 ลูก/วัน ช่วยไม่ให้ท้องผูก และลดน้ำตาลในเลือดคะ เริ่มกินตอน 34 w

VIP Member

มีบทความในยูทูป ชัวร์ก่อนแชร์ เขาบอกว่ากินได้ เลยซื้อแบบแช่อิ่มอบแห้งมากิน

กินไปนิดหน่อย ตกเย็นมาปวดท้องน้อยเลยค่ะ ดีนะมีคนทักว่าคนท้องห้ามกิน

ไม่จำเป็นก็ไม่ต้องกินจ้า เลี่ยงได่เลี่ยง มันไม่มีประโยชน์กับคนท้อง

เพิ่งรู้จากเม้นว่ากินไม่ได้ เรากินไปเยอะมากค่ะ ดีนะน้องไม่เป็นอะไร

เคยอ่านเจอ มีคุณแม่ท่านนึงกินเเล้วแท้งน่ะค่ะ เป็นผลไม้ขับเลือดค่ะ

กินได้แต่อย่ากินเยอะ จะทำให้ท้องเสีย ท้องเสียมากๆจะเสี่ยงแท้งนะคะ

เราเองก็ไม่รู้ว่าเค้าห้ามกิน นี่เปรี้ยวปากมากกินไปเยอะเลยละคะ 😥

ยังปกติดีไหมค่ะ เราก็เพิ่งกินไปเมื่อวาน

ถ้าท้องอ่อนๆ ไม่ควรกินค่ะ ตอนเราท้อง6เดือน เรากินยังปวดท้องเลยค่ะ