18 ตอบกลับ

เท่าที่ดูคือไม่เล็กเลยนะคะ บ้านนี้ท้องที่3ตอนนี้33วีคแล้ว เล็กกว่านี้เยอะมาก แต่น้องตัวใหญ่เกินเกณฑ์ไปเกือบเดือนแล้ว ไปเน้นที่น้ำหนักน้องนะคะแม่

ถ้าซาวด์น้ำหนักน้องปกติก่ไม่ต้องกังวลค่ะ ท้องเล็กดีแล้ว น้ำหนักไม่ต้องลงแม่เยอะ บอกเค้าไปค่ะ เราบำรุงลูกดีควบคุมอาหารดีค่ะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

30+6 พอๆกันนะคะ คิดว่าไม่เล็กนะคะ แต่ขึ้นกับชุดที่ใส่ค่ะ ชุดหลวม หรือไม่รัดอาจดูไม่ใหญ่ค่ะ

บ้านนี้32+1ท้องเล็กกว่าแม่นิดหน่อยไม่ต้องกังวลเรื่องท้องเล็กนะคะน้องน้ำหนักดีพอค่ะ

บ้านนี้ 30 วีคกว่าเหมือนกันค่ะ มีคนทักว่าน้องตัวเล็ก แม่ไม่รู้จะบำรุงยังไงแล้วค่ะ

เท่าๆกันค่ะ ซาวน์ดแล้วน้ำหนักลูกปกติ ดีแล้วค่ะไม่ลงแม่ตอนคลอดจะได้ไม่ลำบาก

ขอยืนยันว่าไม่เล็กค่ะ ทางนี้28+2w เล็กมากกกกกกกว่านี้เยอะเลยค่ะ

30+4ค่ะ โดนเหมือนกัน🤣แต่ลูกโลกว่าแล้วค่ะซาวด์ล่าสุด28วีค

ใหญ่ยุนะแม่ เราท้องเล็กมาก55 30วีคเหมือนกันค่ะ