6 ตอบกลับ

ให้คุณหมอตัดสินใจดีกว่าค่ะแม่ เท่าที่มีเพื่อนผ่าคลอดมา หมอจะวินิจฉัย​จากตัวเด็กว่าพร้อมแค่ไหนค่ะ ผ่าแล้วเด็กออกมาต้องสมบูรณ์​อ่ะค่ะ

แม่ปรึกษาหมอดีกว่าค่ะ เอาที่น้องพร้อมด้วยนะคะ ร่างกายน้องสมบูรณ์ พร้อมออกมาเจอแม่จะดีที่สุดค่ะ

VIP Member

บางคนก็ผ่าวันที่กำหนดคลอดนะคะ ถ้าไม่มีภาวะอะไร แต่ถ้าแม่มีฤกษ์ผ่า แนะนำถามหมอโดยตรงดีกว่าค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด13 กรกฎาคม หมอให้เลือกวันผ่าตั้งแต่วันที่1เดือนหน้าเป็นต้นไปค่ะ

VIP Member

เคสผ่าหมอนัดก่อน2อาทิตคะ บ้านนี้กำหนด8ก.ค หมอนัดผ่า25มิ.ยค่ะ

บ้านนี้ก็ผ่าค่ะกำหนดคลอด13สิงหาหมอบอกเลื่อนมา1สัปดาห์ค่ะ