22 ตอบกลับ

นี้ยุด้วยกัน5เดือนท้อง4เดือนกว่าเราเคยแท้งขูดมดลูกพอเลิกคุมกำเนิดเลยมีลุกง่ายเราว่าไม่แปลกนะ

เหมือนเราเลย อยู่ด้วยกันมา5เดือน ท้อง4เดือนครึ่ง มีแอบคิดอยู่บ้าง

อายุครรภ์เขานับจากประจำเดือน ไม่ได้นับจากวันที่มีอะไรกัน เลยไม่แปลกที่อายุครรภ์จะเยอะค่ะ

ก่อนจะเป็นตัวอ่อนจะมีช่วงเวลาปฏิสนธิก่อนด้วยนะแม่ กว่าจะรู้ว่าท้องต้องเผื่อด้วยนะคะ

ต้องดูระยะจากประจำเดือนด้วยคะ และมีเพศสัมพันวันไหน หน้า 7 หลัง 7คะ มีโอกาสที่จะท้องคะ

4สัปดาห์เท่ากับ1 เดือน ค่ะเท่าที่หมอบอกมานะ 3เดือนก็เท่ากับ12 สัปดาห์ เป็นไปได้นะคะ

ถ้ามีเพศสัมพันธ์แค่คนเดียวไม่ต้องลังเลเลยค่ะแม่ สามารถเป็นไปได้ถ้าไม่ป้องกัน

เราคบกับแฟน6เดือนยังท้อง6เดือนเลยจ้า เป็นไปได้ไหมไม่รู้ แต่เป็นไปแล้ว 🤣

ตออยมีอะไรกับแฟนได้ป้องกันไหมคะ ถ้าไม่ได้ป้องกันเป็นไปได้สูงมากค่ะ

ถ้าแค่คบกันไม่ท้องหรอกคะ แต่ถ้าเอากันมันก็ต้องท้องยุแล้วถ้าไม่คุม

ถ้าไม่ได้ป้องกัน ก็มีโอกาสค่ะ อาจจะพอดีกับช่วงที่ไข่ตก