21 ตอบกลับ

เจาะเลือด ตรวจคัดกรองก่อนค่ะ ถ้ามีแนวโน้มว่าจะเป็นเบาหวาน จะได้เจาะเพิ่มอีกสี่เข็มคะ

ตอน28กับ34วีคค่ะ แม่อายุเยอะหมอบอกเสี่ยงเบาหวาน แต่ผ่านทุกรอบเพราะคุมอาหารค่ะ

บ้านนี้ตรวจแต่ฉี่ทุกครั้งค่ะคุณหมอไม่ได้บอกเรื่องตรวจน้ำตาลเลย

บ้านนี้หมอบอกว่าไม่มีใครในครอบครัวเป็นเบาหวานเลยไม่ได้ตรวจ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มตรวจตอน3เดือน ตรวจฉี่ทุกครั้งที่หมอนัดจ้า

บ้านนี้นัดตรวจวันที่26นี้ค่ะ29สัปดาป์พอดีเลยค่ะ

VIP Member

แล้วแต่ที่มั้งคะ ศิริราชตรวจทุกคนค่ะ

ตรวจคนที่อายุเกิน.. กับ น้ำหนักเกินเกณ

VIP Member

บ้านนี้ตรวจตอน26สัปดาห์

ตรวจทุกครั้งทางฉี่ค่ะ