5 ตอบกลับ

Super Mum

บอกเป็นนาทีไม่ได้ค่ะแม่ เพราะปริมาณน้ำนมแต่ละคนไม่เท่ากัน ดูแค่ถ้าปั๊มแล้วเริ่มขุ่นก็แสดงว่าน้ำนมส่วนหน้าปั๊มออกหมดแล้ว ลองปั๊มออกทำสต๊อคไว้ก็ดีนะคะ เผื่อจำเป็นต้องใช้ หรือเห็นบางบ้านเอาอาบให้น้องค่ะ เสียดายถ้าจะทิ้ง

นมส่วนหน้าบ้านนี้เยอะมากค่ะ เพราะชอบปล่อยเต้าค้างนานช่วงกลางคืนบางครั้งลุกไม่ไหว ปั๊มทิ้งทีละ 7-8 oz ขวด nature เราปั๊มทิ้งค่ะ ใสมากๆ

โห เยอะมากเลยค่ะ

บางคนมาก บางคนน้อย เอาเป็นถ้าต้องการปั๊มนมส่วนหน้าออก ปั๊มจนกว่านมจะมีสีข้นขาวค่ะ

ดูจากสีน้ำนมค่ะ ส่วนหน้าจะขาวใสออกสีฟ้าอ่อนๆ แนะนำปั๊มเก็บค่ะเสียดาย

ปั๊มจนกว่าจะข้นขึ้นคะ บ้านนี้ปั๊มทุกครั้ง ครั้งละ2-3ออนคะ

ขอบคุณ​มากๆค่ะสำหรับ​คำแนะนำ​ดีๆแม่น่ารัก​มาก​ๆ​เลยอ่ะ​