1 ตอบกลับ

รพ.ทุกแห่งรับฝากท้องค่ะ รับทุกช่วงอายุ ไม่ต้องมีผู้ปกครองไปยืนยันก็ได้ค่ะ ยื่นแค่บัตรประชาชน

รพ. หรือ คลินิคก็ได้ค่ะ แล้วแต่เราสะดวกหรือมีสิทธิ์ อายุ18 น่าจะมีสิทธิ์ 30 บาท ที่รพ.รัฐ หรือถ้ายังไม่มี ติดต่อทำได้เลยค่ะ เลยคลอดจะได้ไม่เสียเงินเยอะ หรือถ้าเอาสะดวกหน่อย ค่าใช้จ่ายกลางๆ ก็เป็นคลินิค หรือถ้ามีงบ ไม่ซีเรียสเรื่องค่าใช้จ่าย แนะนำ เอกชนจ่ายแพงหน่อย ประหยัด มีหมอดูแลประจำตั้งแต่แรกคลอด ถึงคลอด