22 ตอบกลับ

Super Mum

คลอดแล้วทาง รพ. ก็ให้ใช้ได้เลยค่ะ แค่อย่าให้แพมเพิร์สปิดทับสะดือ รักษาความสะอาดให้ดี เปลี่ยนบ่อยๆ ทาวาสลีนเจลที่ก้นน้องหลังเช็ดทำความสะอาด เท่านี้น้องก็ไม่แพ้แล้วค่ะ

รอให้ถึง 1 เดือนก่อนดีกว่าค่ะ ใส่เฉพาะกลางคืน กลางวันไม่ต้องใส่ขยันเช็ดและเปลี่ยนผ้าอ้อมให้น้องเอา จะได้ไม่เป็นผื่นแพ้

VIP Member

บ้านนี้คลอดก็ใส่เลยคะเเต่เลือกเเบบเทปเพราะมันสะดวกคะตอนอยู่ รพ. กลับบ้านมาก็ใส่ผ้าอ้อมตอนกลางวันกลางคืนก็เเพมเพิส

บ้านนี้สะดือหลุดตอนน้องได้6วันก็เริ่มใส่ให้น้องแล้วค่ะแต่ใส่เฉพาะกลางคืนนะคะ

ใส่ตั้งแต่แรกเกิดเลยค่ะ ช่วง 2-3 เดือนแรกจะเปลืองนิดหน่อย เพราะน้องอึบ่อย

ใส่ตั้งแต่แรกเกิดเลยค่ะ พยาบาลใส่ให้ตั้งแต่ออกจากท้องเลยค่ะ

VIP Member

ใส่ตอนกลางวัน3เดือนค่ะ แต่ใส่ตอนกลางคืนหลังจาก1เดือน

VIP Member

ตั้งแต่ออกมาจากท้องเลยจ้า เน้นเปลี่ยนบ่อยๆ เอาค่ะ

บ้านนี้ออกจากท้องพยาบาลก็ใส่ให้เลยคะ

อยู่โรงบาลหมอก็ให้ใส่แพม​เพ​สเลยค่ะ​