17 ตอบกลับ

บ้านนี้คนโต​ ช่วงก่อนคลอดยังไม่เคยมีประสบการณ์​ซื้อน้ำยาซักผ้าเด็ก.. เลยซื้อของเบบี้มายด์​แบบกิ๊ฟเซ็ทที่มีน้ำยาล้างขวดนมน้ำยาปรับผ้านุ่มน้ำยาซักและอีกหลายๆอย่างในตะกร้า​เดียวกัน... แล้วซักไว้รอ... พอเอาไปใช้จริงๆลูกเป็นผื่นแดงๆตามตัว... เลยถามพยาบาลว่าเด็กเป็นอะไรหรือเปล่า.. พยาบาลบอกว่าเด็กอาจแพ้น้ำยาซักผ้าหรือน้ำยาปรับผ้านุ่ม..ให้แม่ลองหยุดใช้แล้วซักน้ำเปล่าดู....พอเราหยุดใช้น้ำยาปรับผ้านุ่ม..ผื่นก็ไม่ขึ้นอีกและค่อยๆหายไปเองไม่กี่วัน...แต่ยังใช้น้ำยาซักผ้าของเบบี้มายด์​จนโต... เด็กแต่ละคนแพ้ไม่เหมือนกัน... แต่คนที่สองนี่ใช้ดีนี่สีม่วงแม่ว่ากลิ่นหอมดี😊😊😊

ใช้ออแกนิกส์ค่ะ เน้นๆ ไม่ต้องใช้ปรับผ้านุ่ม และที่สำคัญคือ เครื่องซักผ้าต้องมีระบบลดการเกิดภูมิแพ้ หรือ ซักผ้าเด็ก จะดีมากค่ะ เพราะจะป้องกันไรฝุ่น ฆ่าเชื้อน้ำร้อนค่ะ

บ้านนี้ใช้ของ ดีนี่ ทั้งน้ำยาซักผ้า และน้ำยาล้างขวดนมเลยค่ะ ส่วนใหญ่ผลิตภัณฑ์สำหรับเด็กเขาก็เคลมว่า hypoallergenic อ่อนโยนอยู่แล้วจ้า

VIP Member

Pipper standard ไม่แพ้แน่นอนค่ะ มาตราฐานอเมริกา ทำจากสัปปะรด น้ำยาปรับผ้านุ่มยังไม่ต้องใช้ค่ะ ไม่ต้องเน้นหอม ทารกยังไม่ต้องการค่ะ

บ้านนี้ใช้ของ ดีนี่ หมดเลยค่ะ น้ำยาล้างขวดนมสีเขียว น้ำยาซักผ้าสีชมพู

บ้านนี้ทั้งน้ำยาซักผ้าน้ำยาปรับผ้านุ่ม ใช่ของดีนี่ค่ะ ของเด็กแรกเกิด

บ้านนี้ใช้น้ำยาซักผ้าดีนี่ค่ะ แต่ว่าน้ำยาปรับผ้านุ่มดีนี่น้องแพ้

เด็กแรกเกิดใช้แค่น้ำยาซักผ้าเด็กก็พอนะคะ เราใช้ของอองฟองค่ะ

ท้องแรกใช้ของ D-NEE ค่ะหอมดี ท้องสองนี้ถ้าคลอดคงใช้ยี่ห้อเดิม

ได้ค่ะ ลูกแพ้ไม่แพ้ต้องลองก่อนค่ะ ไม่ลองไม่รุ้

ขอบคุนค่ะ