10 ตอบกลับ

รอตรวจหลังคลอดก่อนดีกว่าค่ะแม่ถ้าจะจริงจัง หรืออาจจะลดด้วยการออกกำลังกายเบาๆ เดินจอกกิ้งอะไรแบบนี้ อย่าอดอาหารนะคะ เรายังต้องให้นมลูก เดี๋ยวจะไม่ไหวเอา

ขอบคุณนะคะ ^^

ของเราน้ำหนักขึ้นมา21โล ให้น้องกินนมเต้าเลี้ยงลูกเองตอนนี้ลดมา17โลแล้วคะ

ขอบคุณค่ะแม่ ^^

ให้ลูกกินนมแม่ค่ะ ถ้าลูกกินแล้วคุณแม่ปั๊มนมด้วย ผอมเร็วแน่นอนค่ะ

ขอบคุณค่ะ ^^

ให้ลูกกินนมจากเต้านะคะ รับรอง น้ำหนักลดฮวบฮาบเลยค่ะแม่

ตั้งใจจะให้ลูกกินนมแม่อยู่พอดีเลยค่ะ ขอบคุณนะคะ ^^

บ้านนี้ขึ้นมา14โล คลอดได้1อาทิตย์ลดไป11โลค่ะ

ลดจ้า ขนาดเราไม่ค่อยได้ให้นมลูก แถมมีแม่ช่วยเลี้ยง ยังลดเยอะเลยจ้า

บ้านนี้ ตอนนี้8เดือนน.ขึ้นมา 6โลเองค่ะ

จ้า ขอบคุณนะคะ ^^

พอคลอดสักพักให้นมลูกก็จะผอมลงเองค่ะ

เลี้ยงลูกเอง ให้นม ปั๊มนม เด๋วก็ลงค่ะ

ประคบอยู่ไฟหลังคลอด ช่วยได้ค่ะ

ให้นมลูก ยังไงก็ผอมค่ะ