33 ตอบกลับ

TapFluencer

ถ้าคนที่ประจำเดือนมาปกติ ไม่ได้มีปัญหาอะไร ขาดไป1วันก็ตรวจเจอแล้วค่ะ แต่ถ้าประจำเดือนมาไม่ปกติก็จะตรวจเจอช้ากว่า มันแล้วแต่คนนะคะ ถ้าอยากรู้ก็ลองตรวจดูเลยค่ะ จะได้รีบไปฝากครรภ์นะคะ แต่ถ้ายังไม่เจอก็รอตรวจอีกทีอาทิตย์หน้า ไม่ก็ไปตรวจที่รพ.เลยค่า

ขาด18วันค่ะทีเเรกไม่เอะใจเพราะปล่อยให้ท้องมา2ปีเเล้วเเต่ยังไม่มาพอเริ่มมีอาการเพลียอ้วกเลยตรวจขึ้น2ขีดเข้มๆเลยค่ะ

ลองตรวจดูค่ะ ของเรามีอะไรกับแฟนทุกเดือน ปกติประจำเดือนมาตรงไม่ก็ขาดไป1-2วัน พอขาดไป5วัน ลองตรวจดู ขึ้น2ขีดค่ะ

10 วันค่ะ เราตรวจเจอเลยค่ะ พอไปหาหมอ หมอบอกว่าคุณท้องได้ 5 สัปดาห์ กว่าไปแล้ว ตอนนี้ 20 สัปดาห์แล้วค่ะ

แม่บ้านนี้...มาทุกเดือน...ไม่มาเเค่เดือนเดียวลูกดิ้นเเล้วคะไปฝากท้องเครื่องตรวจ..ตรวจว่า27สัปห์ดา

ใช่ค่ะมา7วันทุกเดือนตรงไปมาไวมาช้า

เดือนครึ่งค่ะ ปจด.มาไม่ปกติด้วย แถมเป็นขีดจางๆ ไปหาหมอท้องได้เดือนกว่าค่ะ ตอนนี้คลอดแล้ว😂

เราตรวจในวันที่ ปจด ต้องมา ก็รู้เลยค่ะ ขึ้นขีดจางๆ พออีกสองวันตรวจใหม่ขึ้นเข้มเลย

ของเราประจำเดือนมาไม่ตรง แต่ขาดไป 1 วันตรวจขึ้น 2 ขีด จางๆ ตอนนี้ได้ 9+3 วีค แล้วคะ

บ้านนี้ปจดจะมาไม่ตรง ขาด3วันจากเดือนที่แล้ว ตรวจขึ้นสองขีดค่ะ

ลองซื้อที่ตรวจมาตรวจดูค่ะ เพื่อความแม่นยำฉี่แรกของวันค่ะ