7 ตอบกลับ

🧒🫶ทางนี้ไปกระตุ้น​คลอดมา มีมูกเลือดเหมือนกัน​ ตอนไปกระตุ้นปากมดลูกเปิด2เซนแล้วคะ แต่ผนังมดลูกยังหนาอยู่​ หมอให้กลับมาดูอาการที่บ้าน​ หมอบอกถ้ามีน้ำคล่ำแตกไปคลอดได้เลย​ ทางนี้มีมูกเลือดนิดหน่อย​ไม่เยอะ หน่วงพุง​ ท้องแข็งบ่อยแต่ไม่ถี่​ รอแค่น้ำคล่ำแตกคะ​ ตอนนี้เร่งคลอดเองด้วยคะ​ เพราะอยากแตกแล้ว

นั่งท่าผีเสื้อคะ​ และกินสัปปะรด ให้พ่อช่วยตามด้วยอีกแรงคะ อยากแตกแล้ว.. แต่น้ำคล่ำก็ไม่ยอมแตกสักทีคะ

ถ้าไปแล้วกลัวหมอให้กลับ แม่ก็รอสังเกตุอาการอื่นๆก่อนก็ได้ค่ะแม่ บางที่ปากมดลูกเปิด2เซนหมอก็ให้กลับ แต่ถ้าแม่มีมูกออกเยอะขั้นปวดท้องท้องแข็งด้วยหรือลูกดิ้นน้อยลง แม่รีบไปโรงบาลเลยค่ะ

ไปเลยค่ะ มีมูกเลือดแล้ว

ไปเลยค่ะมีมูกเลือดแล้ว

มีมูกเลือกควรไปค่ะ☺️

ไปเลยค่ะแม่

ไปค่ะ