25 ตอบกลับ

แม่ไม่ต้องกังงลเรื่องท้องเล็ก ท้องใหญ่ ดูน้ำหนักของลูกเป็นหลักค่ะ บางคนท้องใหญ่แต่อุดมไปด้วยไขมันก็มีค่ะ^^

ไม่เล็กจร้าบ้านนี้5เดือนยังออกนูนๆนิดเดียวเอง แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ดีค่ะ

5เดือนเราเล็กกว่านี้ นน ไม่ขึ้น หุ่นแบบคนปกติเลย พอมา7,8 เดือน อื้มหือเลยค่ะ

เหมือนเราเลยค่ะ เราท้องออกตอน 7 เดือน พอ 2 เดือนสุดท้ายท้องจะโตเร็วมากเลย

เราก็ประมาณนี้เลยจ้า น้ำหนักลูกก็ปกติ แต่หมอ บอกให้ เราเพิ่มน้ำหนัก ค่ะ

บ้านนี้5เดือนเล็กเหมือนกันค่ะแต่น้ำหนักน้องเกินเกณฑ์นิดนึงค่ะ

VIP Member

ท้องเล้กใหญ่ม่สำคัญค่ะ ขอเเค่ลูก เราน้ำหนักตามเกณฑ์ก้พอค่ะ

บ้านนี้5เดือนเลกกว่านี้อีกคะ เหมือนคนกินข้าวอิ่มเฉยๆ

VIP Member

ไม่เล็กค่ะ กำลังดีเลย เดี๋ยวเดือน 6-7 จะพุ่งไวมากๆค่ะ

ไม่เล็กหรอกเดี๋ยวจะมาใหญ่ช่วง 8-9 เดือนก่อนคลอด