80 ตอบกลับ

เอาที่มั่นใจว่าสะอาด ปลาร้าสุก เดี๋ยวท้องจะเสียค่ะแม่

VIP Member

ปลาร้าสุกเท่านั้นนะคะ มะละกอดิบกินเยอะไปก็ไม่ดีค่ะ

กินค่ะ เกือบทุกวัน กินแล้วมันหายขมคม หายเพลียเลยค่ะ

VIP Member

ได้ค่ะ บ้านนี้ทานบ่อย แต่ต้องสะอาก ปลาร้าต้มสุกค่ะ

ตอนท้องกินทุกอย่างเลยค่ะเพราะหมอบอกทานได้ทึกย่าง

กินได้ค่ะ ปลาร้าต้องต้มสุกและสะอาด งดผงชูรสน้าาา

ทานได้แต่ให้มั่นความสะอาด และปลาร้าควรต้มสุกค่ะ

หมอเราบอกทานได้ทุกอย่างที่คนปกติรับประทานค่ะ 555

เรากินแทบจะทุกวันค่ะ ส้มตำปลาร้า น้ำพริกปลาร้า

อันนี้ไม่รู้น่ะ แต่ที่แน่ เราก็กิน กินบ่อยมากก