80 ตอบกลับ

VIP Member

ทานได้ค่ัะ​ ยิ่งไตรมาสแรก​ ยิ่งขมปาก​ ยิ่งแพ้ท้องยิ่งกินอร่อยเลยค่ะ​ แต่ขอปลาร้าแบบสุกๆนะคะ

บ้านนี้กินต่ะ แล้วแต่คนนะคะ บางคนกินท้องเสีย บางคนกินไม่เป็นไรคะ กินพอหายอยากนะคะคุณแม่ 😍

VIP Member

กินได้ค่ะบ้านนี้ตอนท้องแรกกินตำซั่วปลาร้าทุกวันเลย แต่ท้อง 2 ไม่เอาเลยค่ะแพ้ปลาร้าเฉย

ทานได้ค่ะ ทางที่ดีเลือกที่สะอาด แล้วก็ปลาร้าสุกจะดีมากค่ะถ้าท้องเสียแม่จะลำบาก

ซัดดดมาเเล้ววว ปลาร้า กุ้งสด เเต่อย่าเยอะเเละบ่อยเกินไปเด้อ พอหายอยาก

กินได้ค่ะ แต่ระวีงความสะอาดนิดนึง บ้านนี้กินมาตลอดเลยจน8เดือนแล้วค่ะ

กินพอหายอยากค่ะ แต่อย่ากินทุกวันนะคะอะไรที่มากเกินไปไม่น่าจะดี

VIP Member

ทานได้จ้า แต่ของเราเน้นให้เขาใส่ปลาร้าต้มสุก ใส่รสดีนิดหน่อย

ทานได้ค่ะ บ้านนี้กินเกือบทุกวันเเต่ทานไม่เยอะแค่พอหายอยาก

ทานยันคลอดเลยค่ะแม่ ทั้งตำปูม้า ตำกุ้งสด รวมทะเลก็มาค่ะ