ท้องปั้น

อยากถามแม่ๆค่ะ ตอนนี้ท้องได้39W มีอาการท้องปั้นทุก2-3นาที และเป็นหน่วงๆท้องเวลาเดิน แต่ไม่เจ็บท้องค่ะ เจ็บแต่ตอนที่ท้องปั้น ควรไปหาหมอเลยมั้ยค่ะ

4 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ไปเลยค่ะ อย่ารอนะคะ คุณแม่จะคลอดแล้วจ้าา ส่วนตัวเรา มีอาการน้ำเดินตอน 6 โมงเช้า พอซักพักอาการปวดท้องมาเลยค่ะ ไปถึง รพ 6:30 น. พยาบาลตรวจปากมดลูกเปิด 3 ซม. แล้วมีอาการปวดทุก ๆ 2 นาที พอ 7:30 น. ตรวจปากมดลูกเปิด 4 ซม. ปวดท้องแบบทรมานสุด ๆ เลยค่ะ พอซักพักใหญ่ ๆ ประมาณ 8 โมงกว่า เรามีอาการปวดเบ่ง ตรวจปากมดลูกเปิดครบ 10 ซม. เลยค่ะ พยาบาลก็มาสอนวิธีเบ่ง+ให้เราลองเบ่งค่ะ แล้วก็เข็นเข้าห้องคลอดเลยค่ะ น้องคลอด 8:40 น. หมอบอกคลอดเร็วมากก ตอนแรกหมอกะไว้น่าจะช่วงบ่าย ท้องแรกด้วยค่ะ ตอนนี้น้องได้ 3 วันค่ะ (^.^)

อ่านเพิ่มเติม
4y ago

ถ้า 40 weeks น้องยังไม่ยอมออก ขอหมอกระตุ้นปากมดลูกได้นะคะ ให้หมอซาวด์ดูว่ารกเสื่อมด้วยจะดีมากเลยค่ะ

ไปหาหมอเลยค่ะ บ้านนี้ปวดท้องถี่แบบนี้ตั้งแต่3ทุ่ม ไปหาหมอ9โมง ถึงรพ.ขึ้นเตียงคลอดเลย เกือยไม่ทัน อย่ารอนะคะ

4y ago

ไปมาแล้วปากมดลูกเปิดแค่1.50เองค่ะแม่

Super Mum

ไปเลยค่ะ ปั้นถี่แล้ว สัญญาณมาแล้วค่ะ

4y ago

ไปแล้วค่ะปากมดลูกเปิดแค่1.50ค่ะ เขาก็เลยให้กลับบ้านค่ะ

ไปหาหมอค่ะแม่

4y ago

ไปมาแล้วปากมดลูกเปิดแค่1.50เองค่ะ