4 ตอบกลับ

ลองกินนิดหน่อย​นะค่ะแล้ว​ดูว่าลูกท้องเสียไมถ้าทองเสียลูกแพ้ค่ะเหรอ​ไม่แม่ก็ลองทานนมจืดธรรมดา​ดูก่อนก็ได้ว่าลูแพ้นมวัวไมบ้านนีกินนมเปรี้ยว​แต่ลูกไม่แพ้ค่ะ

เด็กบางคนเป็น เด็กบางคนไม่เป็น แม่ลองขวดเล็กก่อนนะคะ แต่ของเรา คลอดกลางคืน อาหารเช้า รพ. มาเป็นยำหมูยอ ข้าวขาหมูและนมบีทาเก้นค่ะ

กินเป็นนมจืดก่อนดีกว่าค่ะแม่ นมเปรี้ยวอาจจะทำให้คุณแม่ถ่ายท้อง และน้องท้องเสียได้ค่ะ

บ้านนี้หมอให้กินตั้งแต่ตอนออกจากห้องคลอดเลยจ้า และก็กินเรื่อยๆ น้องถ่ายปกติค่ะ