41 ตอบกลับ

รีบหาหมอด่วนคะแม่ๆ ตอนบ้านนี้แท้งก็ไม่ปวดท้องแต่เลือดไหลทุกวันจนน้องหลุดออกมาทั้งรกเลย หมอไม่ให้ยากันแท้งนะคะเพราะอายุครรภ์น้อยหมอบอกถ้าเขาจะหลุดธรรมชาติจะขับออกมาหมด

หาหมอค่ะ เราก็เป็นแบบนี้เลย ตอนนี้8-9 วีค เลือดออกแบบนี้เลยค่ะสีคล้ายกัน ออกมา4-5วันแล้ว หมอบอกภาวะแท้ง คุกคาม​ค่ะ รีบหาหมอค่ะ

VIP Member

มีอาการเจ็บท้องมั้ยคะ บ้านนี้ก็เคยเป็นตอน ประมาณเกือบ2เดือน และตอน 3 เดือนกว่าๆ แค่ไม่เจ็บท้อง หมอบอกไม่อันตราย

ไม่เจ็บค่ะอยู่ๆมันก็ออก

เคยเป็นเหมือนกันค่ะช่วง13สัปดาห์ ไปหาหมอคุณหมอให้งดยืนนาน ให้นอนอยู่เฉยๆ ประมาณอาทิตย์นึงก็หายค่ะ

รีบไปตรวจค่ะ ของเราออกเรื่อยๆตั้งแต่6-16wkเลย ต้องกินยากันแท้งตลอด

เปนเหมือนกันคะ ท้องเดือนแรกก็มีแบบนี้นะคะ แต่ไม่ได้เจ็บท้องคะ

ท้องก็ไม่เจ็บนะแต่แปลกใจคะทำไมมีเลือดออก

อันตรายค่ะ ตั้งครรภ์ไม่ควรมีเลือดออกนะคะ พบแพทย์ด่วน

ไปหาหมอจ้า เผื่อเปนอะไรจะได้รักษาทัน

เสี่ยงแท้งคุกคามค่ะ หาหมอด่วนที่สุด

หาหมอหรือยังคะแม่ ตอนนี้เป็นไงบ้าง